Staðsetning: Langholtskirkja, Sólheimum 11 – 13, Reykjavík.
Notkun: Kirkjutorg, aðkoma og umhverfi kirkju og safnaðarheimilis.
Samstarf: Hnit verkfræðistofa, Rafhönnun og Þórarinn Þórarinsson arkitekt.
Landslagsarkitektar Landmótun: Áslaug Traustadóttir og Samson B. Harðarson.
Verkkaupi: Safnaðarstjórn Langholtskirkju – umhverfi kirkju og safnaðarheimilis. Reykjavíkurborg – bílastæði.
Hönnunartími og verktími: Lokið 2005.
Stærð: Svæði heild um 8500 m2

Hönnun á umhverfi eldri kirkju og safnaðarheimilis í borgarumhverfi. Við hönnun lóðarinnar var lögð áhersla á að undirstrika stílhreinan arkitektúr byggingarinnar og skapa umgjörð um þær athafnir og menningarviðburði sem fram fara í kirkjunni.

Lóðin var hönnuð af landslagsarkitektunum Áslaugu Traustadóttur og Samson B Harðarsyni.  Þórarinn Þórarinsson arkitekt hannaði klukkuturninn en aðrir sem komu að hönnun voru m.a. verkfræðistofan Hnit og Rafhönnun.   Framkvæmdin var samstarfsverkefni gatnadeildar Reykjavíkur og safnaðar Langholtskirkju.

18.8.2010 veitti Reykjavíkurborg lóð Langholtskirkju viðurkenningu í flokki stofnannalóða. Lóðin fékk viðurkenningu fyrir góðan og fallegan lóðafrágang. Lóðin er sögð vera “stílhrein, gróðri komið fyrir á smekklegan hátt og aðgengi allra um lóðina er gott”.

English: The timeless and stylish architecture of the building was the main focus in the design process. As was easy access and to create a framework for the activities and cultural events that take place in the church.

 

2010. Reykjavik city grants Langholtskirkja recognition in the category of institutional grounds.